Thực trạng học Tiếng Anh của chúng ta hiện nay của chúng ta là ngại giao tiếp, cũng như kĩ năng nghe kém. Khi còn ngồi trên ghế nhà trường, hầu hết thầy cô đều giảng dạy ngữ pháp, ít được chú trọng các kĩ năng khác như nghe nói, nên trẻ có thể giỏi ngữ pháp nhưng lại nghe và nói kém. Và cách thứ để phá bỏ rào cản ngôn ngữ đó chính là tích cực giao tiếp, đặc biệt là giao tiếp với người nước ngoài.
Trung tâm luôn xác định Chất lượng giảng dạy của giáo viên luôn là yếu tố hàng đầu để đánh giá mức độ uy tín của một trung tâm Anh ngữ. Điểm chung ở các trung tâm tiếng Anh uy tính là đội ngũ giáo viên bản xứ có trình độ chuyên môn cao được cấp giấy chứng nhận giảng dạy như TESOL, CELTA, TEFL… giúp học sinh tiếp cận phương pháp giáo dục tiên tiến từ nước ngoài, học cách phát âm chuẩn như người bản xứ.
Bằng sự tận tâm và chiến lược phát triển bền vững, Sunkids định hướng trở thành hệ thống nhượng quyền thương hiệu; đào tạo và khảo thí trong lĩnh vực Anh ngữ cho trẻ em hàng đầu Việt Nam theo chuẩn Quốc tế.
Học tập tại Sunkids Việt Nam, các bé sẽ được tiếp xúc với giáo viên người bản ngữ, giao tiếp hoàn toàn bằng tiếng Anh, tạo thói quen giao tiếp Tiếng Anh của trẻ. Cùng với đó là không gian học tập sạch sẽ, bảng chấm chạm thông minh, bàn ghế, sách vở, nhiều màu sắc, tạo hứng thú cho trẻ.
Rất nhiều cha mẹ đặt câu hỏi câu “độ tuổi nào là phù hợp để con học ngôn ngữ mới? ”. Đầu tiên, chúng ta cần phân biệt hai khái niệm là Trẻ song ngữ và Trẻ học ngôn ngữ thứ hai.
Khai Xuân 2022, Sunkids Việt Nam đã ghi danh chi nhánh số 42 tại Phước Long – Tp Nha Trang – Tỉnh Khánh Hòa. Sunkids Phước Long do chị Phạm Thị Thu Nga là Giám đốc, dự kiến sẽ khai trương vào tháng 4.2022 – trở thành cánh tay nối dài của Sunkids Việt Nam viết lên sứ mệnh: “Vì thế hệ trẻ Việt Nam tài năng và nhân ái”.